• Depolarizing-Beam-Splitter-1

Depolarizing
Cube Beamsplitters

Beamsplitters suna yin daidai abin da sunansu ke nufi, suna raba katako a wani rabo da aka keɓance a cikin kwatance biyu. Bugu da ƙari, ana iya amfani da katako na baya don haɗa katako daban-daban guda biyu zuwa ɗaya. Ana amfani da madaidaicin katako tare da hanyoyin haske marasa ƙarfi kamar na halitta ko polychromatic, suna raba katako da adadin ƙarfin, kamar watsawa 50% da 50% tunani, ko watsawa 30% da 70% tunani. Dichroic beamsplitters sun raba haske mai shigowa ta hanyar tsayin raƙuman ruwa kuma ana amfani da su a cikin aikace-aikacen fluorescence don raba hanyoyin haɓakawa da haɓakawa, waɗannan katako suna ba da rabon rabewa wanda ya dogara da tsayin hasken abin da ya faru kuma yana da amfani don haɗawa / rarrabuwar katako na laser daban-daban. launuka.

Yawancin lokaci ana rarraba beamsplitters bisa ga ginin su: cube ko faranti. Cube biamsplitters suna da gaske sun ƙunshi prisms na kusurwa biyu na dama waɗanda aka siminti tare a hypotenuse tare da wani sashi mai nuni a tsakanin. Ana lulluɓe saman hypotenuse na prism ɗaya, kuma prisms biyu an haɗa su tare ta yadda za su zama siffar cubic. Don guje wa lalata siminti, ana ba da shawarar cewa a watsa hasken a cikin rufin da aka rufe, wanda sau da yawa yana nuna alamar tunani a kan ƙasa.
Amfanin katakon katako na cube sun haɗa da sauƙi mai sauƙi, dorewa na murfin gani tun yana tsakanin saman biyu, kuma babu hotunan fatalwa tun lokacin da tunanin ke yaduwa a cikin hanyar tushen. Lalacewar cube shine cewa yana da girma & nauyi fiye da sauran nau'ikan katako kuma baya rufe iyakar tsayin tsayi kamar pellicle ko ɗigo polka biamsplitters. Ko da yake muna bayar da dama daban-daban shafi zažužžukan. Hakanan ya kamata a yi amfani da igiyoyin cube tare da ƙullun da aka haɗu kawai tun lokacin haɗuwa ko karkatar da katako yana ba da gudummawa ga lalata ingancin hoto.

Paralight Optics yana ba da katakon katako na cube samuwa duka biyun polarizing da nau'ikan da ba na polarizing ba. Ƙaƙƙarfan katako ba tare da polarizing ba ana sarrafa su musamman don kada su canza S da P polarization jihohin haske mai shigowa, duk da haka tare da masu ba da haske, da aka ba da hasken shigar da bazuwar, har yanzu za a sami wasu tasirin polarization. Mu depolarizing beamsplitters ba za su zama haka m ga polarization na abin da ya faru katako, da bambanci a tunani da kuma watsa ga S- da P-pol ne kasa da 6%, ko da akwai ma babu wani bambanci a cikin tunani da kuma watsa ga S-. da P-pol a wasu tsayin tsayin ƙirar ƙira. Da fatan za a duba jadawali masu zuwa don abubuwan da kuka ambata.

ikon rediyo

Siffofin:

Material Substrate:

RoHS mai yarda

Zaɓin Rufe:

Hybrid shafi, Absorption<10%

Raba Rabo:

Ba Da Hankali ga Matsakaicin Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ba

Zaɓuɓɓukan ƙira:

Akwai Zane na Musamman

icon-fasalin

Bayanai gama gari:

pro-related-ico

Zane na Magana don

Depolarizing Cube Beamsplitter

An ƙera kowane cube daga N-BK7 kuma an ƙirƙira shi don ƙaramin katako. Filaye guda ɗaya mai nuni kuma yana guje wa hotunan fatalwa. Ana amfani da rufin hydrid depolarizing beamsplitter akan hypotenuse na ɗaya daga cikin prisms guda biyu waɗanda ke yin cube. Sa'an nan kuma, ana amfani da siminti don ɗaure rabi na priism biyu tare.

Ma'auni

Ragewa & Haƙuri

  • Nau'in

    Depolarizing cube biamsplitter

  • Haƙurin Girma

    +0.00/-0.20 mm

  • Ingancin saman (Scratch-Dig)

    60-40

  • Lalacewar Sama (Side na Plano)

    <λ/4 @ 632.8 nm ta 25mm

  • Kuskuren Wavefront da aka watsa

    </ λ/4 @ 632.8 nm sama da buɗe ido

  • Bambancin Bim

    An watsa: 0° ± 3 arcmin | Nuni: 90° ± 3 arcmin

  • Chamfer

    Karewa<0.5mm X 45°

  • Rarraba Rabo (R:T) Haƙuri

    ± 5%

  • Gabaɗaya Ayyukan

    Shafukan = 45 ± 5%, Shafukan + Rabs> 90%, |Ts - Tp|<6% da | Rs - Rp|<6%

  • Share Budewa

    > 90%

  • Tufafi

    Hydrid depolarizing beamsplitter shafi a kan hypotenuse surface, AR shafi a kan duk mashigai

  • Matsakaicin lalacewa

    > 100mJ/cm2, 20ns, 20Hz, @1064nm

graphs-img

Hotuna

Waɗannan jadawali sun nuna cewa don 45: 45 ± 5% depolarizing cube beamsplitters akwai ɗan bambance-bambance a watsa don S- da P-pol a jeri na tsayin ƙirar ƙira. Don ƙarin bayani kan wasu rabe-raben rabo kamar 10:90, 30-70, 50:50, 70:30, 90:10 ko samun ƙima, da fatan za a iya tuntuɓe mu.

samfurin-line-img

Rushewar Cube Beamsplitter @ 700-1000nm a 45° AOI

samfurin-line-img

Depolarizing Cube Beamsplitter @ 900-1200nm a 45° AOI

samfurin-line-img

Rarraba Cube Beamsplitter @1200-1600nm a 45° AOI